ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงศดินา บุตรหนองแสง |
1. นางสาวอังสุมา ยางชุม |
2 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจิระนันท์ ฐานไชยชู 2. เด็กหญิงชญานี ยุบลไส 3. เด็กหญิงธัญณิศา คำบุญเหลือ 4. เด็กหญิงพันธิรา พุงธิราช 5. เด็กหญิงพิมละภัทร น้ำใสหิน 6. เด็กหญิงสามิณี กมลผาด |
1. นางนิยาภรณ์ ฐานไชยยิ่ง 2. นายเจษฎา วิกล 3. นางทักษวดี บุบผาโชติ |
3 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกิตติพิชญ์ โพธิ์ศรีแก้ว 2. เด็กชายคมกฤช สีลารัตน์ 3. เด็กชายดุลยเพชร พะวอนรัมย์ 4. เด็กชายธนภัทร ถินคำไสย์ 5. เด็กชายธนภัทร คำทองเทพ 6. เด็กชายธนัท ชัยดี 7. เด็กชายธีรภัทร ทองคง 8. เด็กชายธีรศักดิ์ ยันตุดร 9. เด็กชายนนทกานต์ ดิษฐบำรุง 10. เด็กชายนันทกร บัวคำโคตร |
1. นายบุญทัน พัฒนสาร 2. ว่าที่ร้อยตรีอธิศักดิ์ กุลชาติ 3. นายศุภชัย พลเยี่ยม |
4 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
88 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงอริญชญา ธานี |
1. นางวิภาพร แสงสนั่น |
5 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงจิราภรณ์ อนันตภูมิ |
1. นางวิภาพร แสงสนั่น |
6 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงวนิภาวรรณ คำภูเลิศ |
1. นายเจษฎา วิกล |
7 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกิตติพิชญ์ โพธิ์ศรีแก้ว 2. เด็กชายนนทกานต์ ดิษฐบำรุง 3. เด็กชายศิวกร ตู้จำรูญ |
1. นายประติมา เหลาแก้ว 2. นายเอกภพ อยู่สำราญ |
8 |
เรียนรวม - ภาษาไทย |
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายภัทรพล อรุณโรจน์ |
1. นางสาวสุภาพร โคตรบรม |
9 |
เรียนรวม - ภาษาไทย |
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกรณ์กนก ชมพูบุตร 2. เด็กหญิงจิตรปราณี ชมพูบุตร 3. เด็กหญิงลักษิกา โพธิ์เปี้ยศรี |
1. นางสาวสุภาพร โคตรบรม 2. นางณัฐภรณ์ แดนขนบ |